Welcome to GLBT website»ĐÓNG«
»»--CỘNG ĐỒNG GAY TEEN--««

:::»+ Mời bạn đăng nhập tại đây+«:::

»++Bấm vào đây để Đăng Ký+«
Quán quân Facelook 2012: 'Đồng tính là chuyện… bình thường'

C Ộ N G ! Đ Ồ N G ! G A Y ! T E E N ! V I Ệ T ! N A M

::TÁO XANH TOP 20::
Tài khoản:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động: :: Quên mật khẩu

Share|
Tiêuđề

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp

muasaobang

muasaobang

Địa Chỉ Địa Chỉ : Tp - Hồ Chí Minh

Bài gửiTiêu đề: Quán quân Facelook 2012: 'Đồng tính là chuyện… bình thường' Quán quân Facelook 2012: 'Đồng tính là chuyện… bình thường' 541128/1/2013, 9:29 am

THEBOY.VN - Anh chàng đã có những chia sẻ rất cởi mở về những vấn đề đang được nhiều bạn trẻ hiện nay quan tâm

Cùng chúng tớ “bắt sóng” với anh chàng quán quân Facelook năm nay nhé!

Họ tên: Lê Ngọc Chiến
Ngày sinh: 24/07
Châm ngôn sống: Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi.
Thành tích:
- Giải nhất nội dung Hiphop trong Cuộc thi nhảy Hotsteps năm 2009 – ĐH Ngoại Thương tổ chức.
- Giải nhất Đồng diễn Dancesport HSSV Thành phố Hà Nội năm 2009.
- Giải “Mr Talent” trong cuộc thi “Mr&Mrs FBA 2010” do Khoa Quản trị - ĐH Ngoại Thương tổ chức.
- Giải ba cuộc thi “Bệ phóng tài năng” do VTC9 - Let’s Viet tổ chức năm 2009.
- Giải “Gương mặt sinh viên xuất sắc nhất” cuộc thi “Gương mặt sinh viên – Facelook 2012”.
Chào Chiến, sau khi đoạt giải nhất cuộc thi Facelook 2012, cuộc sống của bạn có thay đổi nhiều không?
Cuộc thi đã mang đến cho mình cơ hội được thử sức và những kỉ niệm, trải nghiệm đáng nhớ. Sau cuộc thi thì tạm thời mình vẫn thấy chưa có… sự thay đổi gì nhiều cả.
Sở hữu vóc dáng chuẩn và ngoại hình sáng sân khấu, lại được nhiều người biết đến qua Facelook 2012, bạn sẽ tham gia showbiz chứ?
Thật ra thì khi đạt được ngôi vị cao nhất của cuộc thi, điều mình hướng tới đầu tiên là tiếp tục cố gắng hoàn thiện bản thân, học tập để theo đuổi ước mơ của mình. Đặc biệt là tổ chức thêm nhiều sân chơi cho các bạn trẻ, các bạn sinh viên năng động.
Diễn xuất và vũ đạo, đó hiện tại đang là 2 ưu điểm nổi trội của mình. Tuy nhiên mình lại muốn hướng tới một công việc kinh doanh hơn là tham gia vào các lĩnh vực nghệ thuật. Hiện tại mình cũng đã sở hữu cửa hàng thời trang cho nam. Mình muốn trở thành một doanh nhân thành đạt, còn nếu có thể thì vẫn sẽ tham gia các hoạt động nghệ thuật và coi đó như là sở thích bên lề. Trở thành một doanh nhân yêu nghệ thuật cũng hay nhỉ?
Quán quân Facelook 2012: 'Đồng tính là chuyện… bình thường' Cc6829af-62ca-43ca-ad4a-b2673c879410
Quán quân Facelook 2012: 'Đồng tính là chuyện… bình thường' D1d7bc0a-6c33-4418-b7b6-c8981cffa62c
Hiện tại, Chiến đang là “ông chủ” của cửa hàng thời trang cho Nam tại Hà Nội.
Nói một chút về một trong những vấn đề khá hot hiện nay: teen bị gạ tình. Không chỉ có teen girl mà các chàng trai cũng gặp phải, bạn sẽ làm gì nếu rơi vào tình huống này?
Cũng rất may là mình chưa bao giờ gặp phải trường hợp này. Nhưng theo mình thì các bạn phải thật bản lĩnh, đừng để bị gục ngã trước những cám dỗ. Ở xã hội hiện đại, điều gì cũng có thể xảy ra nên để bảo vệ mình, các bạn nên thật sự cẩn trọng trong mọi công việc.
Còn về vấn đề đồng tính, có vẻ như đây là đề tài nhạy cảm mà rất ít bạn trẻ muốn nói đến. Chiến sẽ xử lý sao nếu có người bảo mình thuộc… thế giới thứ ba?
Theo mình thì đồng tính là một vấn đề khá bình thường và đã được chấp nhận từ lâu. Những người đồng tính cũng rất cần được công nhận, được sẻ chia và sống đúng với giới tính của mình, đặc biệt là được công khai tình cảm với mọi người. Dù là ở giới tính nào, họ cũng cần được yêu, có một đám cưới hạnh phúc với người mình yêu.
Nếu ai đó bảo mình là “gay” thì tốt nhất nên im lặng. Càng nói nhiều hay giải thích thì cũng đâu chứng minh được gì, “cây ngay không sợ chết đứng”, giới tính của bạn hoàn toàn xác định thì việc gì bạn phải lo sợ chuyện người ta nghi ngờ chứ?
Quán quân Facelook 2012: 'Đồng tính là chuyện… bình thường' 0f1d8e2f-bf00-4286-abfe-61d9ffd0f5d0
Quán quân Facelook 2012: 'Đồng tính là chuyện… bình thường' Cbf241f4-62d6-49b5-869d-eeaefb047310
Anh bạn cho rằng “Đồng tình là bình thường và ai cũng xứng đáng để được yêu thương”
Nhưng có một chuyện chắc hẳn bạn sẽ không thể im lặng: Rất nhiều người nói rằng SV Ngoại thương chảnh, “chưa làm thợ đã làm thầy”… Là một sinh viên của trường Ngoại thương, bạn nghĩ gì về điều này?
Dù ở bất cứ nơi đâu cũng đều có người này người kia và ở trường Ngoại thương cũng vậy, có thể có những con người “chảnh” thật, nhưng bên cạnh đó còn có rất nhiều bạn khác thực sự tài giỏi, luôn cố gắng và nỗ lực làm việc để hoàn thiện bản thân. Chính vì vậy, không ít bạn có được những công việc hấp dẫn với mức lương cao. Thực sự nếu chỉ vì một vài cá nhân mà quy chụp cho cả một tập thể thì là điều hoàn toàn sai lầm.
Bạn đã có kế hoạch gì cho tương lai của mình?
Hiện tại mình đã là sinh viên năm cuối, sau khi học xong đại học có thể mình sẽ tiếp tục học Thạc sĩ Quản trị Kinh doanh ở Mỹ. Còn tương lai xa hơn một chút thì chính là ước mơ kinh doanh thành đạt của bản thân, sẽ được xây dựng từng bước một, chậm nhưng chắc là ổn rồi. Tất nhiên mình vẫn sẽ luôn có những hoạt động về nghệ thuật, nó là một phần trong bức tranh cuộc sống của mình.
Cảm ơn Chiến! Chúc bạn luôn thành công trên con đường sự nghiệp.

Tiêuđề

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
.::Host up ảnh miễnphí: Click here! - Hướng dẫn sử dụng Diễn đàn :Click here!::.